കുടവയറും അമിതവണ്ണവും ഫാറ്റി ലിവർ ആണോ? ആരും അറിയാതെ പോകല്ലേ..

ശരീരത്തിലെ പ്രവർത്തനങ്ങളെ ഏകോപിപ്പിക്കുന്നതിന് ഏറ്റവും കൂടുതൽ പങ്കുവഹിക്കുന്ന ഒന്നാണ് കരൾ. ശരീരത്തിന്റെ എല്ലാ പ്രവർത്തനങ്ങളെയും നിയന്ത്രിക്കുന്നതിൽ കരളിന്റെ സ്ഥാനം വലിയതാണ്. ശരീരത്തിൽ അടിഞ്ഞുകൂടുന്ന മാലിന്യങ്ങളും മറ്റു വസ്തുക്കളും ശുദ്ധീകരിച്ച് ശരീരത്തെ സംരക്ഷിക്കുന്നത് കരളാണ്. അതുപോലെ തന്നെ ശരീരത്തിന്റെ ദഹനത്തിന് ആവശ്യമായ പിത്തരസം ഉൽപാദിപ്പിക്കുന്നതും കരളിലാണ്. സ്വയം സുഖപ്പെടുത്താനുള്ള കഴിവ് കരളിന് ഉണ്ട്.

ലക്ഷണങ്ങളൊന്നും കാണിക്കാത്തത് കൊണ്ട് തന്നെ കരൾ സംബന്ധമായ രോഗങ്ങൾ ഉണ്ടെന്ന് പലരും വളരെ വൈകിയാണ് തിരിച്ചറിയുന്നത്. ഇത്തരത്തിലുള്ള കരളിൽ കൊഴുപ്പ് അടിഞ്ഞു കൂടുന്ന അവസ്ഥയാണ് ഫാറ്റിലിവർ.

ഫാറ്റിലിവർ കരളിന്റെ പ്രവർത്തനങ്ങളെ താളം തെറ്റിക്കുന്നു. ഫാറ്റിലിവർ ഇപ്പോൾ ജീവിത ശൈലി രോഗങ്ങൾക്കിടയിലേക്ക് കടന്നു വന്ന ഒന്നാണ്. ഇത് ശ്രദ്ധിച്ചില്ലെങ്കിൽ വളരെ അപകടകാരിയാണ്. ശ്രദ്ധിച്ചാലോ ജീവിതശൈലി വ്യതിയാനങ്ങളിലൂടെ വളരെ എളുപ്പത്തിൽ മാറ്റി എടുക്കാൻ പറ്റും. ഇതിന്റെ ലക്ഷണങ്ങളായി ശരീരം നമുക്ക് കാണിച്ചു തരുന്ന പ്രധാനപ്പെട്ട കാര്യം നീർക്കെട്ട് പോലുള്ള അസുഖങ്ങൾ ആണ്. അതുകൊണ്ടുതന്നെ അവയെ നിസ്സാരമായി തള്ളിക്കളയാൻ പാടില്ല. ഫാറ്റിലിവറിൽ ശരീരം നമുക്ക് കാണിച്ചു തരുന്ന ലക്ഷണങ്ങളും, എന്തൊക്ക ആണ് ശ്രെദ്ധിക്കേണ്ടത് എന്നുള്ള കാര്യങ്ങളും ആണ് ഇന്നത്തെ വീഡിയോയിൽ നിങ്ങൾക്കായി പങ്കുവയ്ക്കുന്നത്. കൂടുതൽ അറിയാനായി ഈ വീഡിയോ മുഴുവൻ കണ്ടു നോക്കൂ….

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *