മുട്ടയുടെ വ്യാവസായിക ഉദ്പാദനവും ഫാക്ടറി പ്രോസസ്സിങ്ങും എങ്ങനെയെന്നറിയേണ്ടേ

പരമ്പരാഗത ബാറ്ററി കൂടുകളിൽ സൂക്ഷിക്കുന്ന കോഴികളുടെ ക്ഷേമം കുറയുന്നത് 2012-ൽ EU അവയുടെ ഉപയോഗം നിരോധിക്കുന്നതിനും കൂട്ടിലടച്ച കോഴികൾക്കായി പുതിയ മിനിമം ക്ഷേമ മാനദണ്ഡങ്ങൾ അവതരിപ്പിക്കുന്നതിനും കാരണമായി. മറ്റ് രണ്ട് സാധാരണ മുട്ട ഉൽപാദന സംവിധാനങ്ങൾക്കൊപ്പം ഒരു പുതിയ ‘സമ്പുഷ്ടമായ കൂട്’ ഇപ്പോൾ പല EU രാജ്യങ്ങളിലും ഉപയോഗിക്കുന്നു. EU ലെ എല്ലാ മുട്ട ഉൽപാദന സംവിധാനങ്ങളും ക്ഷേമ മാനദണ്ഡങ്ങളുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് കർശനമായി നിയന്ത്രിക്കപ്പെടുന്നു

സമ്പുഷ്ടമായ കൂട് സമ്പ്രദായത്തിൽ, കോഴികൾ മറ്റ് കോഴികൾക്കൊപ്പം വലിയ കൂടുകളിൽ വീടിനുള്ളിൽ ഉൽപ്പാദനക്ഷമമായ ജീവിതം ചെലവഴിക്കുന്നു, അവിടെ അവശ്യ ആവശ്യങ്ങൾ നിറവേറ്റുന്നതിന് ആവശ്യമായ എല്ലാ സൗകര്യങ്ങളും ലഭ്യമാണ് . കളപ്പുര അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള സംവിധാനങ്ങളിൽ, അവശ്യ ആവശ്യങ്ങൾ നിറവേറ്റുന്നതിനായി രൂപകൽപ്പന ചെയ്ത പ്രത്യേക കളപ്പുരകളിൽ വലിയ ആട്ടിൻകൂട്ടത്തിൽ കോഴികളെ വളർത്തുന്നു. ഫ്രീ-റേഞ്ച് സിസ്റ്റങ്ങളിൽ, കോഴികൾ കളപ്പുരകളിൽ വസിക്കുന്നു, പകൽ സമയത്ത് ഒരു ഔട്ട്ഡോർ ഏരിയയിലേക്ക് പ്രവേശനം നൽകുന്നു. ഓർഗാനിക് സംവിധാനങ്ങൾ ഫ്രീ-റേഞ്ച് പോലെയാണ്, എന്നാൽ ജൈവികമായി ഉൽപ്പാദിപ്പിക്കുന്ന തീറ്റ നൽകുന്നത് ഉൾപ്പെടെയുള്ള അധിക ഓർഗാനിക് കൃഷി മാനദണ്ഡങ്ങൾ പാലിക്കുന്നു . മുട്ട വ്യവസായം നേരിടുന്ന ഏറ്റവും വലിയ വെല്ലുവിളി, മൃഗങ്ങളുടെ ക്ഷേമം മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിനായി ബാറ്ററി കൂടുകളിൽ നിന്ന് സമ്പുഷ്ടമായ കൂടുകളിലേക്കോ ഫ്രീ-റേഞ്ച് സംവിധാനങ്ങളിലേക്കോ മാറുന്നതാണ് .  ഇപ്പോളത്തെ നൂതന സകാത്തിക വിദ്യ ഉപയോഗിച്ചു മുട്ടകളെ വേർതിരിച്ചു എടുക്കാൻ കഴിയും , ഭക്ഷണ ആവശ്യത്തിന് , വ്യാവസായിക ആവശ്യത്തിനും വേണ്ടി ഉപയോഗിക്കുന്നു ,

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *