ഇതാണ് കൊടുങ്കാറ്റ് എന്ന് പറയുന്നത് | ഒന്ന് കണ്ടു നോക്കൂ

നമ്മൾ സാധാരണ ആയി കണ്ടുതുവരുന്ന ഒന്നാണ് കൊടുംകാറ്റ് പ്രകൃതി ദുരന്തങ്ങൾ അതിൽ ഏറ്റവും കൂടുതൽ അപകടകാരി ആണ് കൊടുംകാറ്റ് , ഒരു കൊടുങ്കാറ്റ് വ്യത്യസ്ത താപനിലയിലുള്ള രണ്ടോ അതിലധികമോ വായു പിണ്ഡങ്ങളുടെ സാന്നിധ്യം സവിശേഷതയാണ്. ഈ താപ തീവ്രത അന്തരീക്ഷം അസ്ഥിരമാവുകയും മഴ, കാറ്റ്, മിന്നൽ, ഇടി, മിന്നൽ, ചിലപ്പോൾ ആലിപ്പഴം എന്നിവയ്ക്ക് കാരണമാവുകയും ചെയ്യുന്നു.

 

കേൾക്കാവുന്ന ഇടിമുഴക്കം സൃഷ്ടിക്കാൻ കഴിവുള്ള ഒരു മേഘമായി ശാസ്ത്രജ്ഞർ ഒരു കൊടുങ്കാറ്റിനെ നിർവചിക്കുന്നുണ്ടെങ്കിലും, ഭൂമിയുടെ ഉപരിതലത്തിൽ മഴ, ഐസ്, ആലിപ്പഴം, വൈദ്യുതി, മഞ്ഞ് അല്ലെങ്കിൽ ശക്തമായ കാറ്റ് എന്നിവയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട മറ്റ് പ്രതിഭാസങ്ങളുണ്ട്. സസ്പെൻഷനിലോ വസ്തുക്കളിലോ ജീവജാലങ്ങളിലോ കണങ്ങളെ എത്തിക്കാൻ കഴിയും.അതിന്റെ സവിശേഷതകളെക്കുറിച്ച് നമ്മൾ സംസാരിക്കുകയാണെങ്കിൽ, സംശയമില്ലാതെ നമ്മൾ അതിനെക്കുറിച്ച് സംസാരിക്കണം ലംബമായി വികസിക്കുന്ന മേഘങ്ങൾ അത് ഉൽ‌പാദിപ്പിക്കുന്നു. ഇവ അവർക്ക് ആകർഷകമായ ഉയരത്തിലെത്താൻ കഴിയും: 9 മുതൽ 17 കിലോമീറ്റർ വരെ. അവിടെയാണ് ട്രോപോസ് സ്ഥിതിചെയ്യുന്നത്, ഇത് ട്രോപോസ്ഫിയറും സ്ട്രാറ്റോസ്ഫിയറും തമ്മിലുള്ള സംക്രമണ മേഖലയാണ്. അതിശക്തമായ കൊടുംകാറ്റ് ആണ് ഇവിടെ വീശുന്നതു അവിടെ ഉള്ള എല്ലാ വസ്തുക്കളും പറന്നു പോവുന്ന അവസ്ഥ ആണ് അവിടെ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *