;ലോകത്തെ ഉയരമുള്ള മനുഷ്യർ ഇവർ ആണ്

നമ്മുടെ ഈ ലോകം വളരെ അതികം അത്ഭുതങ്ങളും വ്യത്യസ്തമായ കാര്യങ്ങൾ കൊണ്ട് നിറഞ്ഞ ഒരു ലോകം ആണ് , നമ്മുടെ ഈ പ്രപഞ്ചത്തിൽ നിരവധി ജീവികളും മനുഷ്യരും ജീവിക്കുന്നു എന്നാൽ ഇവർ എല്ലാം വ്യത്യസ്തർ ആണ് , എന്നാൽ അതിൽ മനുഷ്യരുടെ വ്യത്യസ്തത ആണ് എല്ലാവരും ശ്രെദ്ധിക്കുന്നത് ,വലിയ ഉയരമുള്ള പുരുഷന്മാരുടെയും സ്ത്രീകളുടെയും കഥകളാൽ ചരിത്രത്തിൽ സമൃദ്ധമാണ്, എന്നാൽ ഈ പ്രതിഭാസത്തിന് വൈദ്യശാസ്ത്രപരമായ വിശദീകരണങ്ങൾ ലഭിച്ചത് കഴിഞ്ഞ രണ്ട് നൂറ് വർഷങ്ങളിൽ മാത്രമാണ്. പിറ്റ്യൂട്ടറി ഗിഗാന്റിസം, മാർഫാൻ സിൻഡ്രോം, യൂനുചോയിഡ് ടാൾനെസ്, സോട്ടോസ് സിൻഡ്രോം, അക്രോമെഗാലി എന്നിവയെല്ലാം മനുഷ്യ മാനദണ്ഡങ്ങൾക്കപ്പുറത്തേക്ക് വളരാൻ കാരണമാകുന്ന അവസ്ഥകളാണ്.

 

പിറ്റ്യൂട്ടറി ഭീമാകാരമാണ് അങ്ങേയറ്റത്തെ ഉയരത്തിന്റെ ഏറ്റവും സാധാരണമായ കാരണം. പിറ്റ്യൂട്ടറി ഗ്രന്ഥിയിലെ കോശങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള വളർച്ചാ ഹോർമോണിന്റെ അമിത സ്രവണം മൂലമോ തലച്ചോറിന്റെ അടിഭാഗത്തുള്ള അതേ ഗ്രന്ഥിയിലെ ട്യൂമറിന്റെ ഫലമായോ ഇത് സാധാരണയായി സംഭവിക്കുന്നു. ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ വ്യക്തികളിൽ പലരും – എക്കാലത്തെയും ഉയരമുള്ള വ്യക്തിയായ റോബർട്ട് വാഡ്‌ലോ മുതൽ ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും ഉയരം കൂടിയ മനുഷ്യൻ സുൽത്താൻ കെസെൻ വരെ – അവരുടെ പിറ്റ്യൂട്ടറി ഗ്രന്ഥികളുമായി ബന്ധപ്പെട്ട അവസ്ഥകളാൽ കഷ്ടപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്.
അതുപോലെ തന്നെ നിരവധി ആളുകൾ ആണ് ഉയരം കൂടുതൽ ഉള്ള ആളുകൾ , കൂടുതൽ അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക ,

Leave a Reply

Your email address will not be published.