ഏറ്റവും വിഷമുള്ള പാമ്പുകടിച്ചപ്പോൾ (വീഡിയോ )

ഈ ഗ്രഹത്തിൽ മൂവായിരത്തിലധികം ഇനം പാമ്പുകളുണ്ടെന്ന് അവയിൽ 600 ഓളം വിഷങ്ങളാണ്. അതിലും ചെറിയ എണ്ണം വിഷപ്പാമ്പുകൾ നിങ്ങൾ വിശ്വസിക്കാൻ പോലും കഴിയാത്തവിധം വിഷമുള്ളവയാണ്. എന്നിരുന്നാലും, ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വിഷമുള്ള പാമ്പുകളിൽ ചിലത് എന്തായിരിക്കാം,LD50 എന്നറിയപ്പെടുന്ന മീഡിയൻ ലെതൽ ഡോസ് എന്ന് വിളിക്കുന്ന ടോക്സിക്കോളജി ടെസ്റ്റ് ഉപയോഗിച്ച് പാമ്പ് എത്രമാത്രം വിഷമാണെന്ന് ശാസ്ത്രജ്ഞർ അളക്കുന്നു. എണ്ണം കുറയുന്തോറും പാമ്പിന് വിഷം കൂടും. ഗുരുതരമായ പാമ്പുകടിക്ക് കാരണമാകുന്ന പാമ്പുകളുടെ ഇനങ്ങൾ ലോകത്തിന്റെ പ്രദേശത്തെ ആശ്രയിച്ചിരിക്കുന്നു. ആഫ്രിക്കയിൽ, ഏറ്റവും അപകടകരമായ ഇനങ്ങളിൽ ബ്ലാക്ക് മാംബകൾ, പഫ് ആഡറുകൾ, കാർപെറ്റ് വൈപ്പറുകൾ എന്നിവ ഉൾപ്പെടുന്നു. മിഡിൽ ഈസ്റ്റിൽ പരവതാനി വൈപ്പറുകളും എലാപ്പിഡുകളുമാണ് ഏറ്റവും കൂടുതൽ ആശങ്കാജനകമായ ഇനങ്ങൾ;

 

 

മധ്യ അമേരിക്കയിലും തെക്കേ അമേരിക്കയിലും, , ഇന്ത്യൻ മൂർഖൻ പാമ്പുകൾ, സാധാരണ ക്രാറ്റുകൾ, റസ്സൽസ് വൈപ്പർ, കാർപെറ്റ് വൈപ്പറുകൾ എന്നിവ ഏറ്റവും അപകടകാരികളാണെന്ന് ചരിത്രപരമായി വിശ്വസിക്കപ്പെടുന്നു; എന്നിരുന്നാലും മറ്റ് പാമ്പുകളും ലോകത്തിന്റെ ഈ പ്രദേശത്ത് കാര്യമായ പ്രശ്‌നങ്ങൾ ഉണ്ടാക്കിയേക്കാം. പല ഇനം പാമ്പുകളും മറ്റുള്ളവയെ അപേക്ഷിച്ച് കൂടുതൽ ശാരീരിക നാശത്തിന് കാരണമാകുമെങ്കിലും, ഈ വിഷപ്പാമ്പുകളിൽ ഏതെങ്കിലുമൊരു കടിയേറ്റാൽ, അവയുടെ വിഷത്തിന്റെ കഴിവുകളോ പെരുമാറ്റ പ്രവണതകളോ പരിഗണിക്കാതെ, ചികിത്സിച്ചില്ലെങ്കിൽ, മനുഷ്യരുടെ മരണത്തിന് കാരണമാകാൻ കഴിവുള്ളവയാണ്. എന്നാൽ നമ്മുടെ ലോകത്തുള്ള അപകടകാരികൾ ആയ പാമ്പുകളെ കുറിച്ച് കൂടുതൽ അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക ,

Leave a Reply

Your email address will not be published.