വയറിളക്കം സ്വിച്ചിട്ടത് പോലെ നിൽക്കാൻ ഇതൊരു ഗ്ലാസ് കുടിച്ചാൽ മതി

നിങ്ങളുടെ ദഹനനാളത്തിന് തകരാറുണ്ടാകുമ്പോഴാണ് വയറിളക്കം സംഭവിക്കുന്നത്. ഇത് സാധാരണയായി ഒരു വൈറസ് അല്ലെങ്കിൽ ബാക്ടീരിയ മൂലമുണ്ടാകുന്ന ദഹന പ്രശ്നമാണ്. ഇത് അയഞ്ഞതും ജലമയവുമായ മലവിസർജ്ജനം, വയറുവേദന, വയർ വീക്കം മുതലായ പ്രശ്നങ്ങൾക്ക് കാരണമാവുകയും സാധാരണയായി സ്വയം ഭേദമാവുകയും ചെയ്യുന്ന രോഗമാണ്. എന്നാൽ ചില സാഹചര്യങ്ങളിൽ, ഇത് കൂടുതൽ ദിവസങ്ങൾ നിലനിൽക്കും. വൈറൽ അണുബാധ, ബാക്ടീരിയ അണുബാധ, മലിന ജലം അല്ലെങ്കിൽ ഭക്ഷ്യവിഷബാധ എന്നിവ മൂലമാണ് ഇത് സംഭവിക്കുന്നത്. പരാന്നഭോജികൾ, കുടൽ രോഗങ്ങൾ, ആൻറിബയോട്ടിക്കുകളോടുള്ള പ്രതികരണങ്ങൾ എന്നിവ വയറിളക്കത്തിന്റെ മറ്റ് ചില കാരണങ്ങളാണ്. വയറ്റിലെ മലബന്ധം, പനി, വായുകോപം, ഇടയ്ക്കിടെ മലവിസർജ്ജനം നടത്തണമെന്ന തോന്നൽ, നിർജ്ജലീകരണം എന്നിവ വയറിളക്കത്തിന്റെ പ്രധാന ലക്ഷണങ്ങളാണ്.വയറിളക്കം സാധാരണയായി മൂന്ന് തരത്തിലാണ്. ആദ്യത്തേത് തീവ്രമായ വയറിളക്കമാണ്.

 

 

ഇത് മൂലം അയഞ്ഞതും വെള്ളമുള്ളതുമായ മലവിസർജ്ജനം 2-3 ദിവസം നീണ്ടുനിൽക്കും. ചികിത്സ ആവശ്യമില്ലാതെ തന്നെ ഈ പ്രശ്നം സ്വയം പരിഹരിക്കപ്പെടും. രണ്ടാമത്തെ തരം സ്ഥിരമായ വയറിളക്കമാണ്. ഇത് ആഴ്ചകളോളം നീണ്ടുനിൽക്കും. അവസാന തരം നാല് ആഴ്ചയിൽ കൂടുതൽ നീണ്ടുനിൽക്കുന്ന വിട്ടുമാറാത്ത വയറിളക്കമാണ്.എന്നാൽ ഇവ ഒരു പരുത്തിവരെ നിയന്ധ്രിക്കാൻ ഉള്ള ഒരു ഒറ്റമൂലി ആണ് ഇത് , ഇഞ്ചി ,ജീരകം എന്നിവ ഇട്ടു തിളപ്പിച്ച ഒരു വെള്ളം ആണ് ഇത് കുടിച്ചാൽ നമ്മളുടെ എല്ലാ പ്രശനങ്ങൾക്കും ഒരു പരിഹാരം ഉണ്ടാവും കൂടുതൽ അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *