കണ്ണിന് ഇടയ്ക്കിടെ വരുന്ന ചൊറിച്ചില്‍ മാറും നല്ല കാഴ്ച ശക്തി കിട്ടും

പലപ്പോഴും കണ്ണ് തിരുമ്മുന്ന ശീലമുള്ള ആളുകളാണ് നമ്മളിൽ ഭൂരിഭാഗം പേരും. ഇങ്ങനെ തിരുമ്മുന്നതിന് പ്രധാന കാരണം കണ്ണുകളിലെ ചൊറിച്ചിൽ തന്നെയാണ്. ചൊറിച്ചിൽ അനുഭവപ്പെടുന്ന കണ്ണുകൾ നിങ്ങളുടെ ദിനചര്യയെ തടസ്സപ്പെടുത്തുകയും ചില സമയങ്ങളിൽ നിങ്ങളുടെ കാഴ്ചയെ പോലും ബാധിക്കുകയും ചെയ്യും. കണ്ണുകളിലെ ചൊറിച്ചിലിൽ നിന്ന് തൽക്ഷണ ആശ്വാസം ലഭിക്കുന്നതിന് സഹായിക്കുന്ന ലളിതമായ വീട്ടുവൈദ്യങ്ങൾ ഉണ്ട്.
ഓരോ കണ്ണിനും ആന്തരിക മൂലയിൽ ഒരു കണ്ണുനീർ നാളമുണ്ട്, ഇത് നിങ്ങളുടെ കണ്ണുകളിൽ നിന്ന് മൂക്കിലേക്ക് അധിക കണ്ണുനീർ ഒഴുക്കുന്നു. ബാക്ടീരിയകളിൽ നിന്ന് കണ്ണുകളെ സംരക്ഷിക്കുന്നതിനായി എണ്ണകൾ സ്രവിക്കുന്ന ഗ്രന്ഥികളാൽ നിർമ്മിച്ച ലാക്രിമൽ കാർങ്കിൾ അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന പംക്ടാ എന്നാണ് ഈ നാളങ്ങൾ അറിയപ്പെടുന്നത്. ഏതെങ്കിലും തരത്തിലുള്ള പ്രകോപനം, അലർജി, അണുബാധ തുടങ്ങിയവ മൂലം ഒക്കുലാർ പ്രൂരിറ്റസ് അല്ലെങ്കിൽ കണ്ണുകളിലെ ചൊറിച്ചിൽ ഉണ്ടാകാം.ചൊറിച്ചിൽ അനുഭവപ്പെടുന്ന കണ്ണുകൾ ഒരു സാധാരണ പ്രശ്നമാണ്, കാലാവസ്ഥയിലോ ഉള്ള മാറ്റം അല്ലെങ്കിൽ അലർജികൾ കാരണം ഇത് സംഭവിക്കാം. മൊബൈൽ, ലാപ്ടോപ് സ്‌ക്രീനുകൾക്ക് മുമ്പിൽ ചിലവഴിക്കുന്ന സമയം വർദ്ധിച്ചതു മൂലം ഉണ്ടാകുന്ന കണ്ണുകളിലെ ബുദ്ധിമുട്ട്, കണ്ണുകൾക്ക് ആവശ്യത്തിന് ഈർപ്പം ലഭിക്കാതെ ഉണ്ടാകുന്ന വരണ്ട കണ്ണുകൾ,

 

ചൊറിച്ചിലിന് കാരണമാകുന്ന അണുബാധയുള്ള കണ്ണിൽക്കേട്, എരിച്ചിൽ ഉള്ള കണ്ണുകൾ, കൺപോളകളിൽ വീക്കം ഉണ്ടാക്കുന്ന ബ്ലെഫറിറ്റിസ് അല്ലെങ്കിൽ അറ്റോപിക് ഡെർമറ്റൈറ്റിസ് എന്നിവയാണ് ഇതിന്റെ ചില കാരണങ്ങൾ. ചൊറിച്ചിൽ ഉള്ള ചർമ്മത്തിനും വരണ്ട കണ്ണുകൾക്കും ഇത് കാരണമാകുന്നു. ഇവ കൂടാതെ, രക്തസമ്മർദ്ദത്തിനുള്ള മരുന്നുകൾ ഉൾപ്പെടെയുള്ള ചില മരുന്നുകൾ കണ്ണുകളിൽ ചൊറിച്ചിലും കണ്ണുകളിലെ വരൾച്ചയ്ക്കും കാരണമാകും. എന്നാൽ ഇതുപോലെ ചെയുകയാണെന്ക്കിൽ നമ്മളുടെ കണ്ണിൽ ഉള്ള പ്രശനങ്ങൾ എല്ലാം നമ്മൾക്ക് പൂർണമായി ഇല്ലാതാവുകയും ചെയ്യും കൂടുതൽ അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക ,

Leave a Reply

Your email address will not be published.