പാലും തേനും ദിവസവും കുടിച്ചാലുള്ള ഗുണങ്ങൾ

പാല്‍ പല രീതിയിലും നമുക്ക് കുടിയ്ക്കാം. പാലിന്റെ സ്വാദ് പലര്‍ക്കും ഇഷ്ടപ്പെടുന്നതുമല്ല. ഇതിനാല്‍ തന്നെ ഇതില്‍ പല തരം പൊടികളും മറ്റും ചേര്‍ത്ത് കുടിയ്ക്കുന്നത് പതിവാണ്. മാത്രമല്ല, പാലില്‍ ചില പ്രത്യേക വസ്തുക്കള്‍ ചേര്‍ക്കുന്നത് മരുന്നുമാണ്. പാലില്‍ മധുരം ചേര്‍ത്ത് കുടിയ്ക്കുന്നത് പതിവാണ്. സാധാരണ ഗതിയില്‍ പഞ്ചസാര ചേര്‍ത്തു കുടിയ്ക്കുന്നു. പകരം പാലില്‍ തേന്‍ ചേര്‍ത്ത് കുടിച്ചാല്‍ കിട്ടുന്ന ഗുണങ്ങള്‍ ചെറുതല്ല. കാരണം തേനും ആരോഗ്യ ഗുണങ്ങളാല്‍ മികച്ചു നില്‍ക്കുന്നതാണ്. ആന്റി ഓക്‌സിഡന്റുകളുടേയും വൈറ്റമിനുകളുടേയുമെല്ലാം ഉറവിടമാണ് തേന്‍.

 

പാലില്‍ തേന്‍ ചേര്‍ത്ത് കുടിയ്ക്കുമ്പോള്‍ ആരോഗ്യ ഗുണങ്ങള്‍ ഇരട്ടിയ്ക്കുന്നു. തണുത്ത പാലിൽ തേൻ ചേർക്കുന്നതിന്റെ ഏറ്റവും അറിയപ്പെടുന്ന ഗുണങ്ങളിൽ ഒന്നാണ് ശരീരത്തിന്റെ കരുത്ത് മെച്ചപ്പെടുത്താനുള്ള ഇവയുടെ കഴിവ്. രാവിലെ ഒരു ഗ്ലാസ് തേൻ ചേർത്ത പാൽ കുടിക്കുന്നതിലൂടെ നിങ്ങൾക്ക് ആവശ്യമായ കാർബോഹൈഡ്രേറ്റ്, പ്രോട്ടീൻ, മറ്റ് അവശ്യ പോഷകങ്ങൾ എന്നിവ ലഭിക്കുന്നതാണ്. ഉപാപചയ നിരക്ക് മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിനും തേൻ ഗുണകരമാണ്, അതിനാൽ ദിവസം മുഴുവൻ പ്രവർത്തിക്കാൻ ആവശ്യമായ ഊർജ്ജം നൽകുന്നതിന് ശാരീരിക പ്രക്രിയ വേഗത്തിലാക്കുവാൻ ഇത് കുടിക്കുന്നത് നിങ്ങളെ സഹായിക്കുന്നു.

https://youtu.be/v03Yk3ptMKc

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *