മഞ്ഞൾ ഗുണങ്ങൾ അറിയാതെ പോവരുത് മഞ്ഞളിനെ കുറിച്ച് അധികമാർക്കും അറിയില്ല ഈ കാര്യങ്ങൾ

നമ്മൾ മിക്കവാറും എല്ലാ കറികളിലും ചേർക്കുന്ന സുഗ്ന്ധവ്യജ്ഞനമാണ് മഞ്ഞൾ. കാൻസറിനെ ദഹനം മെച്ചപ്പെടുത്താനുമുള്ള സംയുക്തങ്ങളുണ്ട് മഞ്ഞളിൽ. കൂടാതെ ആന്റിഓക്‌സിഡന്റുകൾ, ആൻറി-ഇൻഫ്ലമേറ്ററി, ആന്റിസെപ്റ്റിക് പ്രോപ്പർട്ടികൾ എന്നിവയും അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. അടുക്കളത്തോട്ടത്തിലും പൂന്തോട്ടത്തിലും എല്ലാം ഉപയോഗിക്കാൻ കഴിയുന്ന വസ്തു കൂടിയാണ് മഞ്ഞൾ എന്ന് എത്ര പേർക്കറിയാം.ആയുർവേദ പ്രതിരോധ മരുന്നുകളുടെ ഒരു അവിഭാജ്യ ഘടകമാണ് സുവർണ്ണ സുഗന്ധവ്യഞ്ജനമായ മഞ്ഞൾ. സഹസ്രാബ്ദങ്ങളായി ഉപയോഗിച്ചു വരുന്ന ഒരു ഒറ്റമൂലിയാണ് മഞ്ഞൾ. ഈ സുഗന്ധവ്യഞ്ജനത്തിന്റെ കടുപ്പത്തിലുള്ള മഞ്ഞ നിറവും ഔഷധ ഗുണങ്ങളും അതിലെ കുർക്കുമിനോയിഡ് സംയുക്തങ്ങൾ, പ്രത്യേകിച്ച് കുർക്കുമിൻ മൂലമാണ് ലഭിച്ചിരിക്കുന്നത്.

 

 

പണ്ടുകാലം മുതൽക്കേ മഞ്ഞൾ നമ്മുടെ അടുക്കളയിൽ ഒരു അവിഭാജ്യ ഘടകമാണ്. മുറിവുകളും മുറിവുകളും ഭേദമാക്കുന്നതും നവവധുവിന്റെ മുഖത്ത് തിളക്കം നൽകുന്നതു മുതൽ നല്ല ഉറക്കം ലഭിക്കുന്നത് വരെ മഞ്ഞളിന് അനേകം ഗുണങ്ങളുണ്ട്.എന്നാൽ മഞ്ഞളിന്റെ ഔഷധ ഗുണങ്ങൾ നാം പലപ്പോഴും അവഗണിക്കുന്നു. ഒരു പാചക സുഗന്ധവ്യഞ്ജനം അല്ലെങ്കിൽ മതപരമായ കാര്യങ്ങൾക്ക് ഉപയോഗിക്കുന്നതിനെക്കാൾ ഉപരിയായി മഞ്ഞളിന് നമുക്ക് അറിയാത്ത ഒട്ടനവധി ഔഷധ ഗുണങ്ങളും പ്രയോഗങ്ങളും ഉണ്ട്. നമ്മളുടെ ശരീരത്തിന് വേണ്ട എല്ലാ അവശയങ്ങൾക്കും മഞ്ഞൾ ഉപയോഗിക്കുന്നത് നല്ല ഒരു ഗുണം ഉള്ള ഒരു കാര്യം തന്നെ ആണ് , മഞ്ഞൾ കഴിക്കുന്നതിലൂടെ നമ്മളിൽ ഉണ്ടാവുന്ന വിഷാംശങ്ങൾ എല്ലാം പൂർണമായി നശിക്കുകയും ചെയ്യും , രോഗപ്രതിരോധ ശേഷി വർധിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യും , കൂടുതൽ അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക ,

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *