രക്തയോട്ടം വർധിപ്പിച്ചു ഊർജം നിലനിർത്താൻ ചെങ്കദളിപഴം

ഓക്സിജന്റെയും മറ്റ് സുപ്രധാന ഘടകങ്ങളുടെയും വാഹകനായ രക്തം മനുഷ്യ ശരീരത്തിലെ ഏറ്റവും അവശ്യ ദ്രാവകമാണ്. ഓക്സിജനേയും പോഷകങ്ങളേയും കോശങ്ങളിലേക്ക് എത്തിക്കുന്ന രക്തചംക്രമണം മുതൽ ഉപാപചയ മാലിന്യങ്ങളെ കോശങ്ങളിൽ നിന്ന് വേർതിരിക്കുന്നത് വരെയുള്ള പ്രവർത്തനങ്ങൾ ചെയ്തുകൊണ്ട് രക്തം നമ്മുടെ നിലനിൽപ്പിന് ഏറ്റവും പ്രധാന പങ്ക് വഹിക്കുന്നു. നമ്മുടെ ശരീരത്തിന് ആരോഗ്യകരവും സ്വാഭാവികവുമായ രക്തം ആവശ്യമുള്ളതിന്റെ കാരണം, നിരന്തരമായ സുപ്രധാന പ്രവർത്തനങ്ങൾ നിർവ്വഹിക്കുന്നതിനൊപ്പം ശക്തമായ വെളുത്ത രക്താണുക്കൾ നിർമ്മിച്ച് പരിസ്ഥിതിയിലെ അണുബാധകളെയും അലർജികളെയും പ്രതിരോധിക്കുക എന്നതാണ്.

 

ശരീരത്തിലെ രക്തയോട്ടം വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിനുള്ള എളുപ്പവഴികളിൽ ഒന്ന് നിങ്ങളുടെ ഭക്ഷണക്രമത്തിൽ മാറ്റം വരുത്തുകയും ശരീരത്തിന് മതിയായ പോഷണം നൽകുന്ന ഭക്ഷണങ്ങൾ ചേർക്കുകയും ചെയ്യുക എന്നതാണ്! നിങ്ങളുടെ ദൈനംദിന ഭക്ഷണക്രമത്തിൽ നിങ്ങൾ ചേർക്കേണ്ട കുറച്ച് ഭക്ഷണങ്ങൾ ഇതാ , അതിൽ ഒന്നാണ് ചുവന്ന നിറത്തിലുള്ള വാഴപ്പഴം ഉല്പ്പാദിപ്പിക്കുന്ന ഒരു വാഴയിനമാണ്‌ ചെങ്കദളി. കേരളത്തിൽ എല്ലയിടത്തും ഈ വാഴയിനം സുലഭമാണെങ്കിലും എന്നാൽ നല്ല ഒരു ഔഷധഗുണം ഉള്ള ഒരു പഴം തന്നെ ആണ് , ദഹനസംബന്ധം ആയ എല്ലാ പ്രശനങ്ങൾക്കും ഈ പഴം കഴിച്ചാൽ നല്ലതു ആണ് , എന്നാൽ ഇത് കഴിക്കുന്നതിലൂടെ നമ്മളുടെ രക്തയോട്ടം കുട്ടനും കഴിയും ഈ പഴം കഴിച്ചാൽ ഊർജം നിലനിർത്താൻ സഹായിക്കുകയും ചെയ്യും , കൂടുതൽ അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക ,

 

https://youtu.be/o_vgEaaMz7g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *