അർശസ്സിന് ആയുർവേദ ചികിത്സ അറിയാതെ പോവരുത്

മലദ്വാരത്തിനടുത്തോ ശരീരത്തിന്റെ അടിഭാഗത്തോ വീർത്തതോ പ്രകോപിതമോ ആയ സിരകളാണ് പൈൽസ് അഥവാ ഹെമറോയ്ഡുകൾ. പൈൽസ് സാധാരണയായി ഒരു ജനിതക തകരാറാണ്. വേദന, ചൊറിച്ചിൽ, മലദ്വാരത്തിൽ നിന്നുള്ള രക്തസ്രാവം എന്നിവയാണ് ഇവയുടെ സാധാരണ ലക്ഷണങ്ങൾ. ഒരു പ്രായമാകുമ്പോൾ പൈൽസ് ഉണ്ടാകാനുള്ള സാധ്യത വർദ്ധിക്കുമെന്നും പൊതുവെ പറയപ്പെടുന്നു. അടിവയറ്റിലെ അമിത സമ്മർദ്ദം മലദ്വാരം സിരകളെ വീർപ്പിക്കുന്നതിനാൽ ഗർഭിണികൾക്കാണ് പൈൽസ് വരാൻ കൂടുതൽ സാധ്യതയുള്ളത്. ഇത് ഒരു കടുത്ത പ്രശ്നമായി കണക്കാക്കപ്പെടുന്നില്ല, മാത്രമല്ല അത് മിക്കപ്പോഴും സ്വയം ഭേദമാവുകയും ചെയ്യും. ഈ രോഗത്തെ ചികിത്സിക്കുന്നതിനുള്ള ചില വീട്ടുവൈദ്യങ്ങൾ പരിശോധിക്കുന്നതിന് മുമ്പായി എന്നിരുന്നാലും ചിലപ്പോൾ ശസ്‌ത്രക്രിയയിലൂടെ നീക്കം ചെയ്യേണ്ട അവസ്ഥകളും ഉണ്ടാകാറുണ്ട്. ജനിതക ഘടകങ്ങളും സാധാരണ പൈൽസിന്‌ കാരണമാകാം. അതായത്, പാരമ്പര്യമായി പൈൽസ് ഉണ്ടാകാനുള്ള സാധ്യതയും വളരെയേറെയാണ് എന്ന്. പ്രായം കൂടും തോറും പൈൽസ്‌ വരാനുള്ള സാധ്യത കൂടുതലാണ്‌ .

 

ഗർഭിണികളായ സ്‌ത്രീകൾക്കും പൈൽസ്‌ വരാനുള്ള സാധ്യത ഏറെയാണ്‌. ഉദരത്തിൽ നിന്നുള്ള അമിതമായുള്ള സമ്മർദ്ദം മലദ്വാരത്തിന്‌ ചുറ്റും വീക്കം വരാനും അത്‌ പൈൽസ്‌ ആയി മാറാനും സാധ്യത ഉണ്ട്‌. അമിത വണ്ണം ഇതിന്റെ ഒരു പ്രധാന ഘടകമാണ്‌.എന്നാൽ നമ്മൾക്ക് ഇങ്ങനെ ഉള്ള അവസ്ഥയിൽ നിന്നും നമ്മൾക്ക് മാറ്റാനും സാധിക്കും , പലപ്പോഴും ആളുകൾ തങ്ങൾക്ക്‌ പൈൽസ്‌ ആണന്ന്‌ തിരച്ചറിയാറില്ല. പൈൽസിന്റെ പ്രശ്‌നമാണ്‌ എന്ന്‌ തിരിച്ചറിയാൻ ചില പ്രകടമായ ലക്ഷണങ്ങൾ സഹായിക്കും. വേദനയും മലദ്വാരത്തിൽ നിന്നുളല രക്തസ്രാവവും സാധാരണ ലക്ഷണമാണ്‌. മലദ്വാരത്തിന്‌ ചുറ്റുമായി വീക്കം ഉണ്ടാകുന്നതായി കാണാം , ഇതും പൈൽസിന്റെ ലക്ഷണമാണ്‌. ചൊറിച്ചിലും മലദ്വാരത്തിൽ നിന്നുള്ള ഡിസ്‌ചാർജും ആണ്‌ മറ്റൊരു ലക്ഷണം. പൈൽസ് ചികിൽസിച്ചു മാറ്റാനും കഴിയും , കൂടുതൽ അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക ,

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *