പേര മരം വീട്ടിലുള്ള ആരും ഈ കാര്യങ്ങൾ അറിയാതെ പോവരുത്

നമ്മളുടെ വീട്ടിൽ തൊടികളിലും വീട്ടുമുറ്റത്തും അധികം പരിചരണങ്ങളില്ലാതെ തന്നെ നന്നായി വളരുന്ന മരമാണ് പേര. അതിന്റെ ഫലമായ പേരക്കയുടെ ഗുണഗണങ്ങള്‍ വര്‍ണിച്ചാല്‍ തീരുകയില്ല. ഒരു ചിലവുമില്ലാതെ തന്നെ ആരോഗ്യ പരിപാലനത്തിന് പേരക്കായ നല്‍കുന്ന സഹായം ചില്ലറയല്ല. ദഹന പ്രശ്നങ്ങള്‍ മുതല്‍ പ്രമേഹത്തിനും കൊളസ്ട്രോളിനും എന്തിനേറെ കാന്‍സറിനെ പ്രതിരോധിക്കാന്‍ പോലും പേരക്കയ്ക്കു സാധിക്കുംവൈറ്റമിൻ എ, സി, വൈറ്റമിൻ ബി2, ഇ, കെ, ഫൈബർ, മാംഗനീസ്, പോട്ടാസ്യം, അയൺ, ഫോസ്ഫറസ് എന്നിവയാൽ സമ്പുഷ്ടമാണ് പേരക്ക. സാധാരണ വലിപ്പമുള്ള ഒരു ഓറഞ്ചിലുള്ളതിനേക്കാൾ നാലിരട്ടി വൈറ്റമിൻ സി ഒരു പേരയ്ക്കയിലുണ്ട് എന്ന് എത്രപേര്‍ക്കറിയാം? ദിവസം ഒരു ആപ്പിള്‍ കഴിച്ചാല്‍ ഡോക്ടറെ കാണാതെ ജീവിക്കാം എന്ന് പറയാറുണ്ട്.

 

സത്യത്തില്‍ ഇത് ഏറെ ഇണങ്ങുക പേരക്കയുടെ കാര്യത്തിലാണ്. പേരയിലയും പേരത്തണ്ടുമെല്ലാം ആരോഗ്യ സംരക്ഷണത്തിനായി ഉപയോഗിക്കാം.പേരക്കയുടെ ഇലയും തണ്ടും വെറും കായയും എല്ലാം വളരെ ഗുണം ഉള്ള ഒരു സസ്യം തന്നെ ആണ് , ശരീരത്തിലെ എല്ലാ പ്രശ്ശനങ്ങക്കും പേരക്ക നല്ല ഒരു ഔഷധം തന്നെ ആണ് , പേരക്ക ഇല ഇട്ടു തിളപ്പിച്ച വെള്ളം ദിവസവും കുടിക്കുകയാണെങ്കിൽ വളരെ നല്ലതു ആണ് , ഹൃദയാരോഗ്യം വർദ്ധിപ്പിക്കാൻ ദിവസവും ഒരു പേരയ്ക്ക വീതം കഴിച്ചാൽ മതി. ഇതിൽ ധാരാളമായി അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന വൈറ്റമിൻ സി, പൊട്ടാസ്യം എന്നിവ രക്തസമ്മർദം കുറയ്ക്കുകയും രക്തത്തിൽ കൊഴുപ്പടിഞ്ഞു കൂടുന്നത് തടയുകയും ചെയ്യും. നേരിയ ചുവപ്പു കലർന്ന പേരയ്ക്ക പതിവായി കഴിക്കുന്നത് ഹൃദയാരോഗ്യം മെച്ചപ്പെടുത്തും. അതുപോലെ ശരീര വേദനക്ക് എല്ലാം പേരക്കയുടെ ഇല ഇട്ട വെള്ളത്തിൽ കുളിച്ചാൽ ശരീര വേദന മാറുകയും ചെയ്യും എന്നാൽ ഈ കാര്യങ്ങൾ ഒന്നും അങ്ങിനെ ആർക്കും അറിയില്ല ,

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *