അലർജി മൂലമുള്ള തുമ്മൽ മാറ്റാം വീട്ടിൽ തന്നെ

നാമെല്ലാവരും ഇടയ്ക്കിടെ അനുഭവിക്കുന്ന ഒന്നാണ് തുമ്മൽ , എന്നാൽ തുമ്മൽ ഗണ്യമായി വർദ്ധിക്കുമ്പോൾ അത് നമ്മെ പ്രകോപിപ്പിക്കാം. ജലദോഷമോ അല്ലെങ്കിൽ ചില പ്രത്യേക വാസനകളോടുള്ള പെട്ടെന്നുള്ള അലർജിയോ ആകട്ടെ, ഒരു ചെറിയ കാരണം പോലും നിങ്ങളെ ഇടയ്ക്കിടെ തുമ്മുന്നതിന് പ്രേരിപ്പിക്കുന്നു. ഇത് ഒഴിവാക്കാനാവാത്തതും വലിയ അസ്വസ്ഥതയുണ്ടാക്കുന്നതുമാണ്.മൂക്കിൽ നിന്ന് പ്രകോപനം സൃഷ്ടിക്കുന്ന ഘടകങ്ങൾ നീക്കം ചെയ്യാൻ സഹായിക്കുന്ന ശരീരത്തിന്റെ സ്വാഭാവിക സംവിധാനമാണ് തുമ്മൽ. അഴുക്ക്, കൂമ്പോള, പുക, പൊടി തുടങ്ങിയ വസ്തുക്കൾ മൂക്കിലേക്ക് പ്രവേശിക്കുമ്പോഴെല്ലാം, ഇത് വായു കടന്നുപോകുന്നതിനും പൊടിപടലങ്ങൾ നീക്കം ചെയ്യുന്നതിനുമായി തുമ്മുന്നതിന് കാരണമാകുന്നു. ലളിതമായി പറഞ്ഞാൽ, പുറമെ നിന്നുള്ള ബാക്ടീരിയകൾക്കെതിരായ നമ്മുടെ ശരീരത്തിന്റെ ആദ്യത്തെ പ്രതിരോധമാണ് തുമ്മൽ.

 

ഇത് ഒരു റിഫ്ലെക്സ് പ്രവർത്തനമാണ് എന്നതിനാൽ കുറച്ച് സമയത്തിന് ശേഷം സ്വയം നിൽക്കുന്നു. എന്നിരുന്നാലും, ചില സന്ദർഭങ്ങളിൽ, നിരന്തരമായ തുമ്മൽ നമ്മെ അങ്ങേയറ്റം അസ്വസ്ഥരാക്കുകയും ശ്വാസം മുട്ടൽ പോലും ഉണ്ടാക്കുകയും ചെയ്യും. എന്നാൽ അലർജി മൂലവും നമ്മൾക്ക് തുമ്മൽ ഉണ്ടാവാൻ സാധ്യത ഏറെ ആണ് എന്നാൽ ഇങ്ങനെ ഉണ്ടാവുന്ന തുമ്മൽ എല്ലാം നിമിഷ നേരം കൊണ്ട് മാറ്റി എടുക്കാം , വളരെനല്ല ഒരു ഫലം തരുന്ന ഒരു ഒറ്റമൂലി ആണ് ഈ വീഡിയോയിൽ , മഞ്ഞൾ പൊടി എടുത്തു ഉണ്ടയാക്കി ദിവസവും ഓരോ ഉണ്ട വീതം കഴിച്ചാൽ നമ്മളുടെ അലർജി മൂലം ഉള്ള തുമ്മൽ പൂർണമായി മാറുകയും ചെയ്യും , കൂടുതൽ അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക ,

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *