പനിക്കൂർക്ക വീട്ടിൽ ഉണ്ടോ ഈ രോഗങ്ങൾ എല്ലാം മാറ്റി എടുക്കാം

കുട്ടികളിലെ ചുമയും ജലദോഷവും ചികിത്സിക്കാൻ ദക്ഷിണേന്ത്യൻ സംസ്ഥാനങ്ങളിൽ ഉപയോഗിക്കുന്ന ഒരു പ്രശസ്തമായ പ്രതിവിധിയാണ് പനികൂർക്ക. നിരവധി ചികിത്സാ ഗുണങ്ങൾക്ക് പേരുകേട്ട ഈ സസ്യം കേരളത്തിൽ പ്രത്യേകിച്ചും ജനപ്രിയമാണ്. കുട്ടികളുണ്ടെങ്കിൽ നിങ്ങളുടെ വീട്ടിൽ പനിക്കൂർക്ക വളർത്തണമെന്ന് ആളുകൾ പറയുന്നു. രോഗബാധിതരായ കുട്ടികളെ ചികിത്സിക്കുന്നതിനുള്ള ഏറ്റവും ഫലപ്രദവും വ്യാപകമായി ഉപയോഗിക്കുന്നതുമായ പ്രകൃതിദത്ത ഔഷധങ്ങളിലൊന്നായാണ് ഈ സസ്യം പരമ്പരാഗതമായി അറിയപ്പെടുന്നത്. പനിക്കൂർക്കയുടെ ആരോഗ്യഗുണങ്ങൾ വളരെ നല്ലതു ആണ് , കുട്ടികളിലെ ജലദോഷം, പനി, ചുമ എന്നിവയ്ക്ക് വളരെ ഫലപ്രദമായ വീട്ടുവൈദ്യമാണ് പനിക്കൂർക്ക.

 

പനിക്കൂർക്കയുടെ ഇല പിഴിഞ്ഞ് നീരെടുക്കുക. ഒരു ടീസ്പൂൺ പനിക്കൂർക്കാ നീര് കുഞ്ഞുങ്ങൾക്ക് കൊടുത്താൽ അവരുടെ ചുമ, ജലദോഷം, പനി, തൊണ്ടവേദന, മൂക്കടപ്പ്, നെഞ്ചിലെ കഫക്കെട്ട് എന്നിവ മാറും.എന്നാൽ കുട്ടികൾക്ക് മാത്രം അല്ല മുതിർന്നവർക്കും ഇത് ഉപയോഗിക്കാൻ കഴിയുന്നത് ആണ് , എന്നാൽ നമ്മളുടെ എല്ലാ പ്രശ്ങ്ങൾക്കും പരിഹാരം ആയി പനിറകൂർക്കയും കുരുമുളക്ക് ഉലുവ എന്നിവ ഇട്ടു തിളപ്പിച്ച വെള്ളം ദിവസവും കുടിക്കുന്നത് വളരെ നല്ലതു ആണ് നമ്മൾക്ക് ഉണ്ടാകുന്ന ആരോഗ്യ പ്രശനങ്ങൾ ഏലാം പൂർണമായി ഇല്ലാതാവുകയും ചെയ്യും , വളരെ നല്ല ഒരു ഗുണം തന്നെ ആണ് ഇത് നമ്മൾക്ക് തരുന്നത് ,

 

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *