പ്രസവ ശേഷം വയറിൽ ഉണ്ടായിരുന്ന പാടുകൾ മാറ്റം നിമിഷനേരംകൊണ്ട്

അമ്മമാർക്ക് അത്രമേൽ സന്തോഷകരമാണ് ഒരു കുഞ്ഞിന് ജന്മം നൽകുക എന്നത്‌ . എന്നാൽ പ്രസവ ശേഷം ശരീരത്തിന് സംഭവിയ്ക്കുന്ന രൂപ മാറ്റം അത്ര മനോഹരമല്ല. ഗർഭം ധരിയ്ക്കുന്നതിന് മുൻപുള്ള ആകാര ഭംഗി തിരച്ചു കിട്ടുകയെന്നത് അത്ര എളുപ്പത്തിൽ നടക്കുന്ന കാര്യവുമല്ല. ശരീര ഭംഗി ആഗ്രഹിക്കാത്തവരുണ്ടാകില്ല, അതുകൊണ്ട് തന്നെ പ്രസവ ശേഷം ശരീര ഭംഗി തിരിച്ചു പിടിയ്ക്കാൻ അല്പം പാടു പെടണം. അതായത് പ്രസവ ശേഷം വയറിന് മുകളിലുള്ള ചർമം അയഞ്ഞു തൂങ്ങുന്നതിനാൽ വെറും ഭക്ഷണ ക്രമം കൊണ്ട് മാത്രം അമിത വണ്ണം കുറയ്ക്കാൻ കഴിയില്ല. മാത്രമല്ല, മുലയൂട്ടുന്നതിനാൽ ഭക്ഷണം ഒരു പരിധിയിൽ കൂടുതൽ നിയന്ത്രിയ്ക്കാൻ കഴിയില്ല.

 

അതിനാൽ വളരെ ശ്രദ്ധയോടെ ആരോഗ്യകരമായ രീതിയിൽ വേണം ഭാരം കുറയ്ക്കാനുള്ള വഴികൾ പരീക്ഷിയ്ക്കാൻ കുഞ്ഞു ജനിച്ച ശേഷം ഉടനെ തന്നെ വ്യായാമ മുറകളൊന്നും എടുക്കാതിരിയ്ക്കുന്നതാണ് നല്ലത്. എന്നാൽ അത് മാത്രം അല്ല പ്രസവ ശേഷം സ്ത്രീകളുടെ വയറിൽ ഉണ്ടാവുന്ന പാടുകൾ അവരെ വലിയ രീതിയിൽ ആട്ടുന്ന ഒരു കര്യം തന്നെ ആണ് എന്നാൽ ഇത് നമ്മൾക്ക് പൂർണമായി മാറ്റി എടുക്കാനും കഴിയുന്ന ഒന്ന് തന്നെ ആണ് , വീട്ടിൽ ഇരുന്നു തന്നെ വളരെ എളുപ്പത്തിൽ നിർമിച്ചു ഉപയോഗിക്കാൻ കഴിയുന്ന ഒന്ന് തന്നെ ആണ് ഇത് , പ്രകൃതിദത്തം ആയ രീതിയിൽ നിമിച്ചു വളരെ ഗുണം ചെയുന്ന ഒന്ന് തന്നെ ആണ് , കരിം ജീരകം , ഉലുവ , നല്ലെണ്ണ , ഒലിവ് ഓയിൽ , എന്നിവ ഉപയോഗിച്ച് നമ്മൾക്ക് ഉണ്ടാക്കി എടുക്കാനും കഴിയും , കൂടുതൽ അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക ,

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *