ജലദോഷം മൂക്കടപ്പ് ഉടനടി മാറും ഈ ഒറ്റമൂലി മതി

തണുപ്പ് ആയതുകൊണ്ട് തന്നെ എല്ലാ ആളുകൾക്ക് ഇടയിലും ഈ സമയത് ഉണ്ടായേക്കാവുന്ന കുറച്ചു അസുഖങ്ങൾ ആണ് തൊണ്ട വേദനയും, മൂക്കടപ്പും, ജലദോഷവും ഒക്കെ. ഇത് സാധാരണ വന്നു പോകുന്നത് പോലെ മാറി എടുക്കുവാൻ വളരെ അധികം ബുദ്ധിമുട്ടാണ്. കാരണം നമ്മൾ എത്രയൊക്കെ മഞ്ഞു കൊള്ളുന്നുവോ അത്രയ്ക്കും അതികം നമ്മളെ മോശമായ രീതിയിൽ എഫ്ഫെക്ട് ചെയ്തേക്കാം. അത് ചിലപ്പോൾ ഒക്കെ മഞ്ഞു കാലം കഴിയുന്നത് വരെ നമ്മളിൽ എഫ്ഫെക്ട് ചെയ്തേക്കാം. എന്നാൽ അത് പെട്ടന്ന് തന്നെ മാറ്റി എടുക്കാൻ ഉള്ള അടിപൊളി വഴി ആണ് നിങ്ങൾക്ക് ഇതിലൂടെ കാണുവാൻ സാധിക്കുക, എന്നാൽ നമ്മൾക്ക് നമ്മൾക്ക് വരുന്ന എല്ലാ പ്രശനങ്ങളും പ്രകൃതിദത്തം ആയ രീതിയിലൂടെ മാറ്റി എടുക്കാനും കഴിയും പനിക്കൂർക്ക ഇല ഉപയോഗിച്ച് നിർമിച്ചു എടുക്കാൻ കഴിയുന്ന ഒന്ന് തന്നെ ആണ് ഇത് ,

 

പണ്ടൊക്കെ പനികൂർക്കയില്ലാത്ത വീടുകൾ ഉണ്ടായിരുന്നില്ല. നിരവധി രോഗങ്ങള്ക്കുള്ള മരുന്നാണ് പനിക്കൂര്ക്ക. ഇലയാണ് പ്രധാന ഔഷധ ഭാഗം. ഈ സർവ്വരോഗശമനി കൂട്ടികൾക്കു ഉണ്ടാകുന്ന ഏതൊരു അസുഖത്തിനും പ്രധിവിധി ആയിരുന്നു പനിക്കും ജലദോഷത്തിനും കഫക്കെട്ടിനും ചുമയ്ക്കും നീര്ക്കെട്ടിനും വയറുവേദനയ്ക്കും ഗ്രഹണിരോഗത്തിനും പ്രതിവിധിയായിരുന്നു പനിക്കൂര്ക്ക. ദഹനശക്തിക്കും ഉപയോഗിച്ചിരുന്നു. ചില സ്ഥലങ്ങളിൽ കഞ്ഞികൂർക്ക എന്നും ഇത് അറിയപ്പെട്ടിരുന്നു. കുടുതൽ ഉപകാരം തന്നെ ആണ് ഇത് നമ്മൾക്ക് ഉണ്ടാക്കുന്നത് വളരെ നല്ല ഒരു ഔഷധഗുണം ഉള്ള ഒരു സസ്യം തന്നെ ആണ് ,

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *