ഇൻസുലിൻ ശരീരത്തിൽ നാച്ചുറൽ ആയി നിർമിക്കാം

പാൻ‌ക്രിയാസ് ഗ്രന്ഥിയിൽ നിന്നും ഉല്പാദിപ്പിക്കപ്പെടുന്ന ഒരു പ്രധാന ഹോർമോൺ ആണ്‌ ഇൻസുലിൻ. ആഗ്നേയഗ്രന്ഥിയിലെ ബീറ്റാ കോശങ്ങളാണ് ഇവ ഉത്പാദിപ്പിക്കുന്നത്. ജന്തുക്കളിൽ കരളിലേയും പേശികളിലേയും കോശങ്ങളിലെ ഗ്ലൂക്കോസിനെ ഗ്ലൈക്കോജൻ ആയും കൊഴുപ്പിനെ ട്രൈഗ്ലിസറൈഡുകളായും മാറ്റാൻ പ്രേരിപ്പിക്കുന്ന ഹോർമോൺ ഇൻസുലിനാണ്‌. പ്രമേഹരോഗത്തെ പ്രതിരോധിക്കാൻ പൊതുവായി ഉപയോഗിച്ചു വരുന്ന ഇൻസുലിൻ, 51 അമിനോ ആസിഡുകൾ ചേർന്ന് ഉണ്ടാകുന്നൊരു പെപ്റ്റൈഡ് ഹോർമോൺ ആണ്‌. എന്നാൽ ഇൻസുലിന്റെ ഉത്പാദനം കുറയുന്നത് കാരണം ആണ് നമ്മൾക്ക് ഡയബെറ്റിസ് എന്ന അസുഖം വരുന്നത് ,

എന്നാൽ നമ്മൾക്ക് ഇത് നമ്മൾക്ക് ശരീരത്തിൽ ഉണ്ടാക്കി എടുക്കാനും പ്രേമേഹം എന്ന അസുഖത്തെ പൂർണമായി മാറ്റി എടുക്കാൻ കഴിയുന്ന ഒരു ഔഷധകൂട്ട ആണ് ഇത് , മല്ലി , ഉലുവ , എന്നിവ കൊണ്ട് നിർമിച്ചു എടുത്ത ഒരു ഔഷധ ഗുണം ഉള്ള ഒറ്റമൂലി ആണ് ഇത് , ഇത് പൊടിച്ചു തിളപ്പിച്ച് വെള്ളം കുടിച്ചാൽ നമ്മളുടെ ശരീരത്തിൽ ഇൻസുലിൻ ഉത്പാദിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യും , കൂടുതൽ അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക ,

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *