ബി പി എങ്ങനെ നിയന്ത്രിച്ചു നിർത്താം ഈ ലക്ഷണങ്ങൾ അവഗണിക്കരുത്

കൂടിയാലും കുറഞ്ഞാലും ഒരേ പോലെ ആരോഗ്യത്തിന് ദോഷം വരുന്ന ഒരു രോഗമാണ് ബിപി. ശരീരത്തിൽ രക്തസമ്മർദ്ദം അനിയന്ത്രിതമായി ഉയരുന്നതാണ് ഇതിന് കാരണം. മാറി മാറി വരുന്ന ജീവിത ശൈലിയാണ് ഇത്തരം ജീവിത ശൈലി രോഗങ്ങളെ വിളിച്ചു വരുത്തുന്നത്. .ഇന്ന് നമ്മളുടെ ഇടയിൽ ബി പി ഉള്ളവരുടെ എണ്ണം വളരെ അതികം തന്നെ ആവും . പണ്ട് കാലത്തു വയസായവരിൽ കണ്ടു വന്നിരുന്ന ഒരു കാര്യം ആയിരുന്നു ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദ്ദം എന്നാൽ ഇപ്പോൾ ചെറുപ്പക്കാരിലും വന്നു തുടങ്ങി , ഒരു നിശ്ചിത പ്രായത്തിന് ശേഷം ഏതൊരു വ്യക്തിയിലും ഉണ്ടാകാൻ സാധ്യതയുള്ള ഒന്നാണ് ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദ്ദം. സാധാരണ 35 വയസ്സിന് മുകളിൽ ഉള്ള ആളുകൾക്കാണ് ഇത്തരം അവസ്ഥകൾ കൂടുതലായി കണ്ടുവരുന്നതെങ്കിലും ഇന്നത്തെ മാറിയ ജീവിതശൈലിക്ക് അനുസൃതമായി ചെറുപ്പക്കാരിലും ഇന്നിത് കാണപ്പെടുന്നുണ്ട്.

ഇതിൻ്റെ ലക്ഷണങ്ങൾ ആദ്യഘട്ടത്തിൽ തന്നെ തിരിച്ചറിയുന്നത് വഴി നിങ്ങൾക്ക് നേരത്തെ തന്നെ ഈയവസ്ഥയെ ചികിത്സിക്കാനാവും. കൃത്യസമയത്ത് ചികിത്സ നൽകിയില്ലെങ്കിൽ ഇത്തരമൊരവസ്ഥ നിരവധി രോഗങ്ങൾക്കും കാരണമായി മാറാൻ ഇടയാക്കിയേക്കും. പതിവായി പരിശോധനകൾ നടത്തി ഇതിന്റെ ലക്ഷണം ഉണ്ടോ എന്ന് സ്വയം തിരിച്ചറിയുക അത്യാവശ്യമാണ്.എന്നാൽ ഉണ്ടെന്ക്കിൽ നമ്മൾ അതിനു വേണ്ട കാര്യങ്ങൾ എല്ലാം ചെയ്യണം നിയന്ത്രിക്കാൻ ഉള്ള എല്ലാ വഴികളും ഈ വീഡിയോയിൽ ഉണ്ട് , എന്നാൽ നമ്മൾക്ക് വീട്ടിൽ ഇരുന്നു ചെയ്യാൻ കഴിയുന്ന ചെറിയ രീതിയിൽ ഉള്ള ഒറ്റമൂലികളും വ്യായാമങ്ങളും ആണ് ഇത് അതിനെ കുറിച്ച് അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക ,

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *