കുടവയർ കുറക്കാം വീട്ടിൽ ഇരുന്നുതന്നെ

വയർ ചാടുന്നത് ഇന്നത്തെ കാലത്ത് സ്ത്രീ പുരുഷ വ്യത്യാസമില്ലാതെ പലരേയും അലട്ടുന്ന പ്രശ്‌നമാണ്. വയർ ചാടുന്നത് ആരോഗ്യപരമായ പല പ്രശ്‌നങ്ങളും വരുത്തുകയും ചെയ്യും. വെറും സൗന്ദര്യ പ്രശ്‌നം മാത്രമല്ല, ഇതെന്നു ചുരുക്കം. ഏററവും വേഗം കൊഴുപ്പടിയുന്ന ഭാഗം ഇതാണ്, ഏറ്റവും അവസാനം കൊഴുപ്പു പോകുന്ന ഭാഗവും ഇതു തന്നെയാണ്. മാത്രമല്ല, ശരീരത്തിലെ മറ്റു ചില ഭാഗങ്ങളേക്കാൾ വേഗത്തിൽ കൊഴുപ്പടിഞ്ഞു കൂടുന്ന ഈ ഭാഗത്തെ കൊഴുപ്പ് ഏറെ അപകടകരമവുമാണ്. ഇപ്പോളത്തെ ഭക്ഷണ രീതി തന്നെ ആണ് അതിനു പ്രധാന കാരണം, എന്നാൽ വയർ കുറയ്ക്കാൻ കൃത്രിമ വൈദ്യങ്ങൾ പരീക്ഷിയ്ക്കാതെ തികച്ചും സ്വാഭാവിക വഴികൾ പരീക്ഷിയ്ക്കുന്നതാണ് കൂടുതൽ ഗുണകരം. വയറ്റിൽ കൊഴുപ്പടിഞ്ഞു കൂടുന്നതിന് കാരണങ്ങൾ പലതാണ്. സ്ത്രീകളേയാണ് പുരുഷന്മാരേക്കാൾ ഇതു കൂടുതൽ ബാധിയ്ക്കുന്നത്. ഇവരുടെ ശരീര പ്രകൃതിയാണ് ഇതിനു പ്രധാനപ്പെട്ട ഒരു കാരണം. ഇതിനു പുറമേ പ്രസവം പോലുളളവ സ്ത്രീകളുടെ വയർ ചാടാനുള്ള കാരണമാണ്. വ്യായാമക്കുറവ്,

മോശം ഭക്ഷണ ശീലം തുടങ്ങിയ പല കാരണങ്ങളും വയർ ചാടുന്നതിന് കാരണം ആണ് എന്നാൽ നമ്മൾക്ക് പ്രകൃതിദത്തം ആയ രീതിയിൽ തന്നെ ഇത് മാറ്റി എടുക്കാനും കഴിയും , വളരെ അതികം ഒറ്റമൂലികൾ ആണ് ഇതിനു വേണ്ടി ഉള്ളത് , ചെറുനാരങ്ങയ്‌ക്കൊപ്പം ജീരകവും ഉപയോഗിയ്ക്കും. ജീരകവും വയർ കുറയ്ക്കാൻ ഏറെ നല്ലതാണ്. നല്ലൊന്നാന്തരം ആന്റിഓക്‌സിഡന്റ് ഗുണങ്ങളുള്ള ഒന്നാണ് ജീരകം. വയറിന്റെ ആരോഗ്യത്തിന് ഏറെ ഉത്തമമായ ഒന്ന്. ദഹനം മെച്ചപ്പെടുത്തുവാനും ഗ്യാസ്, അസിഡിറ്റി പ്രശ്‌നങ്ങൾക്കുമെല്ലാമുള്ള ഒരു മരുന്നായ ഇത് ശരീരത്തിലെ ടോക്‌സിനുകൾ നീക്കി അസുഖങ്ങൾക്കൊപ്പം ചർമത്തിനും ആരോഗ്യം നൽകാൻ സഹായിക്കുന്ന ഒന്നു കൂടിയാണ്. എന്നാൽ ഇത് വഴി നമ്മളുടെ ശരീരത്തിലെ കൊഴുപ്പ് കുറയുകയും ചെയ്യും , ഈ ഒരു വിദ്യ ഉപയോഗിച്ച് നമ്മൾക്ക് വയറു കുറക്കാം

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *